Sponsor Link

ปี2562วันหยุดวันไหนบ้าง? ได้ปฏิทินโต๊ะของธนาคารกรุงศรีอยุธยาครับ

เมื่อวานผมได้ปฏิทินโต๊ะของธนาคารกรุงศรีอยุธยายากเพือนคนญีปุ่นทำงานทีกทม.ครับ^^

เดี่ยซผมจะแอร์ว่าวันหยุดปี2562มันเป็นยังไงนะครับ^^

วันหยุดของปี2652

1 Jan(Tue)New Year’s Day
19 Feb(Tue)Makha Bucha Day

6 Apr(Sat)Chakri Memorial Day
8 Apr(Mon)Substitution for Chakri Memorial Day
13-15 Apr(Sat, Sun, Mon)Songkran Festival
16 Apr(Tue)Substitution for Songran Festival
1 May(Wed)National Labour Day
18 May(Sat)Wisakha Bucha Day
20 May(Mon)Substitution for Wisakha Bucha Day

16 Jul(Tue)Asarnha Bucha Day
28 Jul(Sun)H.M. King Maha Vajiralongkorn’s Birthday
29 Jul(Mon)Substitution for H.M. King Maha Vajiralongkorn’s Birthday
12 Aug(Mon)H.M. Queen Sirikit’s Birthday

13 Oct(Sun)H.M. King Bhumibol Adulyadej Memorial Day and End of Buddhist Lent Day
14 Oct(Mon)Substitution for H.M. King Bhumibol Adulyadej Memorial Day and End of Buddhist Lent Day
23 Oct(Wed)Chulalongkorn Day
5 Dec(Thur)H.M. King Bhumibol Adulyadej Birthday, National Day and Father’s Day
10 Dec(Tue)Constitution Day
31 Dec(Tue)New Year’s Eve

สรุป วันหยุดปี2652ที่นอกจากวันเสาร์อาทิตย์ก็ 15วัน

และ เดือน 3, 6, 9, 11 ไม่มีวันหยุดครับT-T

 

 

Sponsor Link

ปฏิทินโต๊ะที่ได้มา

ปฏิทินโต๊ะของธนาคารกรุงศรีอยุธยา นี่ สองเดือนอยู่ในหน้าเดียว ดูง่ายดีแต่ไม่ค่อยมีช่องว่างที่เขียนเอง

เขียนวันหยุดของ อเมริาา อังกฤษ สิงคโปร์ และญี่ปุ่น ไว้ด้วย สะดวก(สำหรับผม)มากครับ^^

ทำไมเขียนวันหยุดญี่ปุ่นเพราะว่าอยู่ในบริษัทในเครือของธนาคารโตเกียวมิตซูบิชิยูเอฟเจด้วยมั้งครับ

 

 

สรุป

ปี2652วันหยุดสงกรานต์สั้นมากเลยเสียใจมากเลยครับ

จบเรื่อง”ปี2562วันหยุดวันไหนบ้าง? ได้ปฏิทินโต๊ะของธนาคารกรุงศรีอยุธยาครับ“นะครับ

 

ข้อความทั้งหมด